ถ้าจะเริ่มเล่นฟิตเนส ควรกินเวย์ไปเลยไหม

เฉพาะเรื่องที่เกี่ยวกับการออกกำลังกาย
ตอบกระทู้
takikun

ถ้าจะเริ่มเล่นฟิตเนส ควรกินเวย์ไปเลยไหม

โพสต์ โดย takikun » ศุกร์ ก.พ. 03, 2017 11:30 am

อยากรูปร่างสมส่วนมีกล้ามนิดๆ หุ่นนายแบบครับ

LMAOBrah

Re: ถ้าจะเริ่มเล่นฟิตเนส ควรกินเวย์ไปเลยไหม

โพสต์ โดย LMAOBrah » ศุกร์ ก.พ. 03, 2017 11:39 am

เวย์โปรตีนก็เหมือนเรากินโปรตีนจากแหล่งอื่นๆ ครับ (เนื้อ, นม, ไข่) ต่างกันนิดหน่อยตรงความสะดวก และปริมาณแคลอรี่

ลองดูว่าเรากินโปรตีนจากอาหารหลักในแต่ละวันเพียงพอหรือยัง (ถ้าเล่นกล้ามควรกินโปรตีนให้ได้ ราวๆ 1.5-2g ต่อน้ำหนักตัว 1กิโล)
ถ้าอยากสะดวกและไม่ได้ทำอาหารกินเองบ่อยๆ ก็ซื้อมากินเสริมได้ครับ

เรื่องเวย์อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
viewtopic.php?f=5&t=6

ตอบกระทู้